Module quang SFP | Module thu phát quang

  • module thu phát quang finastar

    Module thu phát quang Finisar

    Cung cấp các bộ Optical transceiver của Finisar

  • Module quang RJ45 SFP Finisar FCLF-8521-3

    Module quang RJ45 SFP Finisar FCLF-8521-3

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Finistar
      FCLF-8521-3
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Module quang Finisar FTLX8571D3BCL

    Module thu phát quang SFP Finisar FTLX8571D3BCL

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Finisar
      FTLX8571D3BCL
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Module quang Finisar FTLX8574D3BCL

    Module thu phát quang SFP+ Finisar FTLX8574D3BCL

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Finisar
      FTLX8574D3BCL
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Module thu phát quang Finisar

    Chuyên cung cấp module thu phát quang nhiều thương hiệu

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Bảo hành
      Finisar
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Module quang SFP Cisco QSFP-40G-SR4 MMF

    Module quang SFP Cisco QSFP-40G-SR4 MMF

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Cisco
      QSFP-40G-SR4
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Module thu phát quang Cisco CPAK 100GBASE-LR4

    Module thu phát quang Cisco CPAK 100GBASE-LR4

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Cisco
      CPAK-100G-LR4
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com
  • Juniper FTLF8519P2BNL-J1

    Module thu phát quang Juniper FTLF8519P2BNL-J1 1G MMF

    tick sản phẩm Thương hiệu
    tick sản phẩm Mã sản phẩm
    tick sản phẩm Bảo hành
      Juniper
      FTLF8519P2BNL-J1
      12 tháng
    Để được báo giá nhanh nhất và tốt nhất vui lòng “liên hệ ngay”
    √ Hotline:
    √ Mail:
    √ Form báo giá:
      028.3977.8269 / 028.3601.6797
    sales@lidinco.com

Module quang SFP được sử dụng rộng rãi để kết nối với các thiết bị mạng như switch, NIC (network interface card) và converter, điều này làm cho chúng trở thành thiết bị vô cùng cần thiết trong kết nối quang và mạng viễn thông

Module quang SFP có khả nhiều tên gọi khác nhau như module SFP, module thu phát quang, SFP transceiver hoặc mini GBIC (gigabit interface converter). 

Chức năng chính của Module quang SFP

– Chức năng chính của module quang SFP là chuyển đổi tín hiệu quang – điện. Nó bao gồm hai phần: phần truyền và phần nhận. Phần truyền sẽ chuyển đổi tín hiệu điện thành tín hiệu quang và truyền tín hiệu quang đó đến phần nhận. Tại đây, tín hiệu quang sẽ được chuyển lại thành tín hiệu điện để thiết bị mạng có thể đọc được
– Module SFP tạo điều kiện giao tiếp tốc độ cao giữa các thiết bị chuyển mạch và các thành phần mạng khác như routers, converter, DSLAM hoặc các thiết bị khác

Một số thương hiệu Module quang SFP Lidinco cung cấp

– Module thu phát quang SFP Finisar
– Module thu phát quang SFP Cisco
– Module thu phát quang SFP Qlogic
– Module thu phát quang SFP Juniper
– Module thu phát quang SFP DELL
– Module thu phát quang SFP Intel
– Module thu phát quang SFP Borcade
– Module thu phát quang SFP Ciena

Ngoài ra, để hiểu thêm về loại linh kiện quang này bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết tổng hợp. Tất tần tật về module quang SFP